ก่อนทำแบบทดสอบโปรดใส่ชื อท่านในช่อง Your Name เริ่มทำโดยคลิ๊กที่คำว่า Start Quiz เมื่อปรากฏคำถามให้เลือก ำตอบโดยคลิ๊กที่ปุ่มหน้า ัวเลือกเพียงข้อเดียวแล้ วจึงกดยืนยันคำตอบของท่า ที่คำว่า Submit my answer ทำข้อต่อไปในลักษณะเดียว ันจนหมดทุกข้อ ขอให้ทุกท่านผ่านการเยีย ยาและได้ชำนาญการพิเศษทุ คน(ข้อทดสอบนี้เป็นเพียง นวทางเท่านั้นมิใช่ข้อสอ จริงๆ) produced by Sub-Admin1. http://krooclub.com
กลุ่มตัวอย่างมีขนาดเล็กกว่า
ต้องมีกลุ่มควบคุม ใช้สถิติอ้างอิงและวิเคราะห์เชิงปริมาณ
ต้องมีตัวแปรอิสระและตัวแปรตามชัดเจน
ถูกทุกข้อที่กล่าวมา
พ่อแม่
หนังสือ
โทรทัศน์
อินเตอร์เน็ต
นักเรียนกระตือรือร้นที่จะเรียน
ทำให้บทเรียนที่ยากเป็นบทเรียนที่ง่าย
สร้างความพร้อมทางความคิดให้ผู้เรียน
เรียนรู้ได้ง่าย จำได้แม่นยำ นำไปใช้ได้ดี
ฝึกความพร้อม
ประเมินความพร้อม
ทดสอบความพร้อม
ทดสอบก่อนเรียน
บทเรียนและกิจกรรม
สภาพแวดล้อม
ตัวนักเรียน
ครูผู้สอน
จุดประสงค์การเรียนรู้
กิจกรรมการเรียนการสอน
บรรยากาศในชั้นเรียน
เนื้อหา
ในการวางแผนการสอน ถ้าครูผู้สอนเป็นผู้มีประสบการณ์สูง ก็อาจจะไม่จำเป็นที่จะต้องวิเคราะห์ปัญหาการเรียนการสอนซ้ำอีกเพราะรู้มาจากนักเรียนหลายรุ่นแล้ว
ในการตัดสินว่าอะไรคือปัญหาการเรียนการสอน จะต้องเปรียบเทียบสภาพการปฏิบัติที่เป็นจริงในปัจจุบันกับมาตรฐานที่ควรเป็นหรือเปรียบเทียบกับการปฏิบัติของกลุ่มเพื่อนร่วมงาน
ในการตัดสินปัญหาการเรียนการสอน ถ้ามั่นใจในความน่าเชื่อถือของข้อมูลจากแหล่งหนึ่งแล้วก็ไม่จำเป็นจะต้องใช้ข้อมูลจากหลายแหล่งประกอบกัน
การวิเคราะห์ปัญหาการเรียนการสอนเป็นการตรวจสอบว่าในการจัดการเรียนการสอนวิชานั้นๆครูผู้สอนได้ประสบปัญหาอะไรบ้าง
การออกแบบการวิจัย
กรอบความคิดในการดำเนินการวิจัย
ข้อความให้เห็นถึงลักษณะของตัวแปรที่จะศึกษา
ข้อความที่เขียนในลักษณะสังเคราะห์
เงื่อนไขที่มีความสมเหตุสมผล
ข้อความที่ช่วยการตัดสินว่าเป็นงานวิจัยที่สมควรทำหรือไม่
เป็นประโยคบอกเล่าและสอดคล้องกับปัญหาการวิจัย
ข้อความที่แสดงถึงคุณค่าของงานวิจัย
คำตอบที่คาดหวัง
ประชากร ตัวแปร ระยะเวลา
เงื่อนไขที่มีความสมเหตุสมผล
กรอบความคิดในการดำเนินการวิจัย
ขอบข่ายและความเป็นมา
การออกแบบการวิจัย
ประชากร ตัวแปร ระยะเวลา
การนิยามตัวแปร
เพื่อสำรวจปัญหาในชั้นเรียน
เพื่อทดลองนวัตกรรมในชั้นเรียน
เพื่อพัฒนานวัตกรรมใช้ในการเรียนการสอนให้มากที่สุด
เพื่อพัฒนานวัตกรรมที่จะแก้ปัญหาการเรียนการสอนในชั้นเรียน
กระบวนการพัฒนาหรือผลิตนวัตกรรม
การกำหนดปัญหาในการวิจัยที่ชัดเจน
การศึกษาขอบข่ายความเป็นมาที่แหลมคม
การใช้สถิติพื้นฐานในการวิเคราะห์ข้อมูล
นวัตกรรมที่นำมาทดลอง
การพัฒนาการเรียนการสอน
บรรยากาศในโรงเรียน
กิจกรรมการเรียนการสอน
การสำรวจของครูผู้สอน
ข้อมูลเชิงประจักษ์
การสังเคราะห์การวิจัยต่างๆ
ทุกข้อที่กล่าวมา
ตัวแปรต้น
ตัวแปรตาม
ตัวแปรที่ต้องควบคุม
ตัวแปรแทรกซ่อน
บอกขั้นตอนและค่าใช้จ่าย
เงื่อนไขที่มีความสมเหตุสมผล
เครื่องมือกำกับการดำเนินงานวิจัย
ระยะเวลาของการทำวิจัย
ค่าเฉลี่ย
จำนวน
ค่าเบี่ยงเบนมตรฐาน
ค่าเปอร์เซนท์ไทล์
สืบค้นจากอินเตอร์เน็ตมากๆ
อ่านจากบทคัดย่อจากแหล่งต่างๆ
อ่านบทที่ 4 และ 5 ก็พอเพียง
อ่านทั้งหมดเพื่อความแน่ใจ
Quiz Review Timeline +
Our quizzes are rigorously reviewed, monitored and continuously updated by our expert board to maintain accuracy, relevance, and timeliness.
Wait!
Here's an interesting quiz for you.